ಭಾರತ ಮಾತೆ ಕೇವಲ ಭೂಮಿ ಅಲ್ಲ; ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಂಸ್ಕೃತಿ, ಇತಿಹಾಸ, ಧರ್ಮಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ ಭಾರತ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಭಾರತೀಯನ ಧ್ವನಿಯಾಗಿದೆ! » Dynamic Leader
July 23, 2024
ದೇಶ ರಾಜಕೀಯ

ಭಾರತ ಮಾತೆ ಕೇವಲ ಭೂಮಿ ಅಲ್ಲ; ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಂಸ್ಕೃತಿ, ಇತಿಹಾಸ, ಧರ್ಮಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ ಭಾರತ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಭಾರತೀಯನ ಧ್ವನಿಯಾಗಿದೆ!

ನವದೆಹಲಿ: ‘ಭಾರತ ಮಾತೆ’ ಕೇವಲ ಭೂಮಿ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಇಂದು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರು ಇಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ‘ಕಳೆದ ವರ್ಷ ನಾನು ಕನ್ಯಾಕುಮಾರಿಯಿಂದ ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದವರೆಗೆ 145 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಪಾದಯಾತ್ರೆ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ. ಸಮುದ್ರ ತೀರದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ನನ್ನ ಪ್ರಯಾಣ, ಬಿಸಿಲು, ಧೂಳು, ಮಳೆ, ಕಾಡು, ನಗರಗಳು, ಪರ್ವತಗಳ ಮೂಲಕ ನಾನು ಕಾಶ್ಮೀರದ ಹಿಮವನ್ನು ತಲುಪಿದೆ. ಅನೇಕ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನಾನು ಪ್ರತಿದಿನ 8 ಕಿಮೀ ಓಡುತ್ತೇನೆ.

ಹಾಗಾದರೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಏಕೆ 25 ಕಿಮೀ ಓಡಬಾರದು ಎಂದು ನಾನು ಯೋಚಿಸಿದೆ? ನಿತ್ಯ 25 ಕಿ.ಮೀ.ಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಕ್ರಮಿಸಬಲ್ಲೆ ಎಂದು ನಂಬಿದ್ದೆ. ಹಾಗೆ ಪಾದಯಾತ್ರೆ ಮಾಡುವಾಗ ಮೊಣಕಾಲು ನೋವು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿತು. 3,800 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ನಾನು ಹೇಗೆ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುವುದು? ಎಂದು ಯೋಚಿಸುತ್ತಾ ಒಬ್ಬನೇ ಅಳುತ್ತಿದ್ದೆ. ಈ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಅಥವಾ ಈ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಬಿಡಲು ನಾನು ಯೋಚಿಸಿದಾಗ, ಯಾರಾದರೂ ಎಲ್ಲಿಂದಲೋ ಓಡಿ ಬಂದು ನನಗೆ ಪ್ರೀತಿಯ ಉಡುಗೊರೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದ್ದರು.

ಒಮ್ಮೆ ಹುಡುಗಿ ಪತ್ರ ಕೊಟ್ಟಳು; ಅಜ್ಜಿ ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನ ಚಿಪ್ಸ್ ಕೊಟ್ಟರು; ಒಬ್ಬರು ಓಡಿ ಬಂದು ನನ್ನನ್ನು ತಬ್ಬಿಕೊಂಡರು. ‘ಭಾರತ ಮಾತೆ’ ಕೇವಲ ಭೂಮಿ ಅಲ್ಲ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಂಸ್ಕೃತಿ, ಇತಿಹಾಸ, ಧರ್ಮಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ. ಭಾರತ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಭಾರತೀಯನ ಧ್ವನಿಯಾಗಿದೆ. ಭಾರತವು ಎಷ್ಟೇ ದುರ್ಬಲ ಅಥವಾ ಬಲಶಾಲಿಯಾಗಿದ್ದರೂ, ನೋವು, ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಭಯದಿಂದ ನಿಗ್ರಹಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ’ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರ ಭಾರತ ಏಕತಾ ಪಾದಯಾತ್ರೆಯ ಎರಡನೇ ಹಂತದ ಕೆಲಸಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಈ ವೇಳೆಯಲ್ಲಿ ಇಂದು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಹತ್ವವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2 ರಿಂದ ಗುಜರಾತ್‌ನ ಪೋರಬಂದರ್‌ನಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ಅರುಣಾಚಲ ಪ್ರದೇಶದ ಲೋಹಿತ್ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ಎರಡನೇ ಹಂತದ ಪಾದಯಾತ್ರೆಯನ್ನು ಅವರು ಮುಂದುವರಿಸಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಉನ್ನತ ನಾಯಕರಿಂದ ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ.

Related Posts