ಕಥುವಾ ದಾಳಿ ಆತಂಕಕಾರಿ, ಆಡಳಿತ ಹೆಚ್ಚು ಜಾಗೃತವಾಗಿರಬೇಕು: ಒಮರ್ ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ » Dynamic Leader
July 17, 2024
ದೇಶ

ಕಥುವಾ ದಾಳಿ ಆತಂಕಕಾರಿ, ಆಡಳಿತ ಹೆಚ್ಚು ಜಾಗೃತವಾಗಿರಬೇಕು: ಒಮರ್ ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ

ಶ್ರೀನಗರ (ಪಿಟಿಐ ವರದಿ): ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದ ಕಥುವಾ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಉಗ್ರರ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಐವರು ಸೇನಾ ಯೋಧರು ಹುತಾತ್ಮರಾಗಿದ್ದು ಆತಂಕಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ ನಾಯಕ ಒಮರ್ ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಭದ್ರತಾ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತದ ಆಡಳಿತವು ದುರ್ಬಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕಥುವಾದಲ್ಲಿನ ಬದ್ನೋಟಾ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಸೋಮವಾರ ಭಾರೀ ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರ ಗುಂಪು ಗಸ್ತು ತಿರುಗುತ್ತಿದ್ದ ಪಾರ್ಟಿಯ ಮೇಲೆ ಹೊಂಚುದಾಳಿ ನಡೆಸಿದಾಗ ಐವರು ಸೇನಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಹಲವರು ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದರು. ಭಯೋತ್ಪಾದಕರನ್ನು ಹಿಡಿಯಲು ಬೃಹತ್ ಶೋಧ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ.

“ಇದು ಅತ್ಯಂತ ದುರದೃಷ್ಟಕರ. ಈ ದಾಳಿಯ ಬಗ್ಗೆ ವ್ಯಕ್ತವಾಗುತ್ತಿರುವ ಯಾವುದೇ ಟೀಕೆಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಬಲವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಒಂದೇ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಐದು ಕೆಚ್ಚೆದೆಯ ಸೇನಾ ಯೋಧರನ್ನು ಕರ್ತವ್ಯದ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿರುವುದು ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಗಾಬರಿಗೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಒಮರ್ ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

Related Posts