ಬಿಕಿನಿಯಿಂದ ರಿಷಿಕೇಶವನ್ನು ಮಿನಿ ಗೋವಾವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ವಿದೇಶಿ ಭಕ್ತರು! » Dynamic Leader
July 22, 2024
ದೇಶ

ಬಿಕಿನಿಯಿಂದ ರಿಷಿಕೇಶವನ್ನು ಮಿನಿ ಗೋವಾವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ವಿದೇಶಿ ಭಕ್ತರು!

ಡಿ.ಸಿ.ಪ್ರಕಾಶ್

ವಿದೇಶಿ ಪ್ರವಾಸಿಗರು ಬಿಕಿನಿಯಲ್ಲಿ ಗಂಗಾ ಬೆಟ್ಟಕ್ಕೆ ತೆರಳುವುದು ಈಗ ವಿವಾದವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದೆ. ಉತ್ತರಾಖಂಡ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿರುವ ರಿಷಿಕೇಶವನ್ನು ಭಾರತದ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಮುಖ ಪವಿತ್ರ ಸ್ಥಳವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಲಿ ಹರಿಯುವ ಗಂಗಾ ನದಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ನಾನ ಮಾಡುವುದು ಹಿಂದೂ ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ಅಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮವಾಗಿದ್ದ ರಿಷಿಕೇಶ್ ಈಗ ಮಿನಿ ಗೋವಾ ಆಗುತ್ತಿದೆಯೇ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆ ಎಲ್ಲರಲ್ಲೂ ಮೂಡಿದೆ. ಗೋವಾ ವಿದೇಶಿ ಪ್ರವಾಸಿಗರ ಸ್ವರ್ಗ; ಗೋವಾದ ಕಡಲತೀರಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಕಿನಿಯಲ್ಲಿ ತೆವಳುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಗೋವಾದಂತೆಯೇ ವಿದೇಶಿ ಪ್ರವಾಸಿಗರು ಬಿಕಿನಿಯಲ್ಲಿ ಗಂಗಾ ಬೆಟ್ಟಕ್ಕೆ ತೆರಳಿ ಮೋಜು ಮಸ್ತು ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದು ವಿವಾದವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದೆ.

‘ಪವಿತ್ರ ಗಂಗೆಯನ್ನು ಗೋವಾ ಬೀಚ್ ಆಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಪುಷ್ಕರಧಾಮಿಗೆ (Pushkar Dhami) ಧನ್ಯವಾದಗಳು’ ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ವಿಡಿಯೋವೊಂದು ‘ಎಕ್ಸ್’ ಜಾಲತಾಣದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗುತ್ತಿದೆ. ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ರಿಷಿಕೇಶ್ ಮಿನಿ ಬ್ಯಾಂಕಾಕ್ ಆಗಲಿದೆ. ರಿಷಿಕೇಶ್ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಧರ್ಮ, ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕತೆ ಮತ್ತು ಯೋಗದ ನಗರವಲ್ಲ; ಇದು ಗೋವಾ ಆಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ.

ಹಿಂದೂ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವ ಬಿಜೆಪಿ, ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿರುವ ಉತ್ತರಾಖಂಡದ ರಿಷಿಕೇಶದಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಪುಷ್ಕರ್ ಸಿಂಗ್ ಧಾಮಿ ವಿವರಿಸಬೇಕು ಎಂದು ನೆಟ್ಟಿಗರು ಪ್ರಶ್ನೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.   

ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮದ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಉತ್ತರಾಖಂಡದಲ್ಲಿ ಈ ರೀತಿಯ ಅಶ್ಲೀಲತೆಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತಿರುವುದಕ್ಕೆ ಖಂಡನೆಗಳು ವ್ಯಕ್ತವಾಗುತ್ತಿದೆ. ಅದೇ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ‘ಬಿಕಿನಿಯಲ್ಲಿ ತಪ್ಪೇನಿಲ್ಲ; ನಿಮಗೆ ಬಟ್ಟೆಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಎಂದರೆ, ಸಮಸ್ಯೆ ಇರುವುದು ನಿಮ್ಮ ಪಾಲನೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ’ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಸುಧಾರಣವಾದಿಗಳೂ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಇದ್ದಾರೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: Ayahuasca: ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಭಾವಪರವಶತೆಯ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಅಯಾಹುವಾಸ್ಕಾ ಡ್ರಗ್ಸ್ ಉತ್ಸವಗಳು!

 

Related Posts