ತೆಲಂಗಾಣದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಬಿಆರ್​ಎಸ್​ ಶಾಸಕ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಸೇರ್ಪಡೆ: ಕೆಸಿಆರ್​ಗೆ ಆಘಾತ! » Dynamic Leader
July 12, 2024
ರಾಜಕೀಯ

ತೆಲಂಗಾಣದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಬಿಆರ್​ಎಸ್​ ಶಾಸಕ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಸೇರ್ಪಡೆ: ಕೆಸಿಆರ್​ಗೆ ಆಘಾತ!

ಹೈದರಾಬಾದ್: ತೆಲಂಗಾಣದಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಮಿತಿ (ಬಿಆರ್​ಎಸ್) ಶಾಸಕರ ಪಕ್ಷಾಂತರವು ನಿರಂತರ ಕಥೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ. ಇಂದು ಪಕ್ಷದ ಶಾಸಕರೊಬ್ಬರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗಿ ಆಘಾತವನ್ನು ಉಂಟು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

2023ರ ತೆಲಂಗಾಣ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬಂದಿತ್ತು. ರೇವಂತ್ ರೆಡ್ಡಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ರಾಜ್ಯದ ನಿಜಾಮಾಬಾದ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಜಗ್ತಿಯಾಲ್ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಬಿಆರ್​ಎಸ್ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ಶಾಸಕ ಸಂಜಯ್ ಕುಮಾರ್ ಕಳೆದ 24 ರಂದು ಪಕ್ಷ ತೊರೆದು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ರೇವಂತ್ ರೆಡ್ಡಿ ಸಮ್ಮುಖದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾದರು.

ಈ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ, ಚೇವೆಲ್ಲಾ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ಬಿಆರ್​ಎಸ್ ಶಾಸಕ ಕಾಳೆ ಯಾದಯ್ಯ ಆ ಪಕ್ಷವನ್ನು ತೊರೆದು ಇಂದು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ರೇವಂತ್ ರೆಡ್ಡಿ ಸಮ್ಮುಖದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇದುವರೆಗೆ ಬಿಆರ್​ಎಸ್ ಪಕ್ಷದ 6 ಶಾಸಕರು ಪರ್ಯಾಯ ಪಕ್ಷಗಳಿಗೆ ಪಕ್ಷಾಂತರ ಮಾಡಿದ್ದು, ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ರಾವ್ ಅವರಿಗೆ ಹಿನ್ನಡೆಯಾಗಿದೆ.

Related Posts