ಇದು ಒಂದು CORPORATE GAME... ಇದು ಮೋದಿಯ ಮೀಡಿಯಾ POLL...: EXIT POLL ಗೆ ತೀವ್ರ ವಿರೋಧ! » Dynamic Leader
July 18, 2024
ರಾಜಕೀಯ

ಇದು ಒಂದು CORPORATE GAME… ಇದು ಮೋದಿಯ ಮೀಡಿಯಾ POLL…: EXIT POLL ಗೆ ತೀವ್ರ ವಿರೋಧ!

ಡಿ.ಸಿ.ಪ್ರಕಾಶ್

ದೇಶಾದ್ಯಂತ 7 ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಂಸತ್ ಚುನಾವಣೆ ನಿನ್ನೆ (ಜೂನ್ 1) ಮುಕ್ತಾಯಗೊಂಡಿದೆ. ಆ ಬಳಿಕ ಚುನಾವಣೋತ್ತರ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಫಲಿತಾಂಶ ಹೊರಬಿದ್ದಿದೆ. ಅದರಲ್ಲಿ ಬಹುತೇಕ ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳು ಬಿಜೆಪಿ ಪರವಾಗಿಯೇ ಬಂದಿವೆ. ಅದರಲ್ಲೂ ಬಿಜೆಪಿ ಮೈತ್ರಿಕೂಟ 350ರಿಂದ 371ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿವೆ.

ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಬಿಜೆಪಿಯೇ ಭಾರಿ ಬಹುಮತ ಪಡೆಯಲಿದ್ದು, ಬಿಜೆಪಿ ಆಡಳಿತವಿಲ್ಲದ ಪ್ರಮುಖ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಬಿಜೆಪಿ ಗೆಲ್ಲಲಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಆದರೆ, NewsX, NDTV, India News ಪ್ರಕಟಿಸಿರುವ ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಮೈತ್ರಿ 371, ಇಂಡಿಯಾ ಮೈತ್ರಿ 125, ಇತರರು 47 ಎಂದು ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ಇದರಿಂದ ಈ ಕಂಪನಿಗಳು ಬಿಜೆಪಿ ನೀಡಿದ್ದನ್ನೇ ಪ್ರಕಟಿಸಿವೆ ಎಂದು ಟೀಕಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಹೇಳಿಕೊಟ್ಟಂತೆ, ಬಿಜೆಪಿ 370ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲಿದೆ ಎಂದು ವಿವಿಧ ಕಂಪನಿಗಳು ಪ್ರಕಟಿಸಿರುವ ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳು ಎಲ್ಲರಲ್ಲೂ ಅನುಮಾನ ಮೂಡಿಸಿದ್ದು, ಪ್ರಸ್ತುತ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಮೈತ್ರಿ ಗೆಲವು ಸಾಧಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ದೊಡ್ಡ ಆಘಾತವನ್ನುಂಟು ಮಾಡಿದೆ.

ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ

ಈ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ, ಚುನಾವಣಾ ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳು ಈಗ ಟೀಕೆಗೆ ಗುರಿಯಾಗುತ್ತಿವೆ. ಈ ಕುರಿತು ಇಂದು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ, “ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ 295 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ಮೂಲಕ ಇಂಡಿಯಾ ಮೈತ್ರಿಕೂಟವು ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ರಚಿಸಲಿದೆ. ನಿನ್ನೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಚುನಾವಣೋತ್ತರ ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳು EXIT POLL ಅಲ್ಲ, ಮೋದಿಯವರ ಮೀಡಿಯಾ POLL” ಎಂದು ಅವರು ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಸಂಸದ ಸಂಜಯ್ ಸಿಂಗ್, “ನಿನ್ನೆಯ EXIT POLL ಫಲಿತಾಂಶಗಳಿಂದ ಮೋದಿ ಜಿಗಿದು ನೃತ್ಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ನಿಜವಾದ ಫಲಿತಾಂಶ ಜೂನ್ 4 ರಂದು ಹೊರಬೀಳಲಿದೆ. ಬಿಜೆಪಿ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸ್ನೇಹಪರ ಪಕ್ಷವೇ ಆಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದಲೇ 442 ಸ್ಥಾನಗಳ ಪೈಕಿ 110 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಮಿತ್ರಪಕ್ಷಗಳಿಗೆ ನೀಡಿದೆ.

ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಸಂಸದ ಸಂಜಯ್ ಸಿಂಗ್

2021ರಲ್ಲಿ AAJ TAK, AXIS, MY INDIA ಮುಂತಾದ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು, ಬಿಜೆಪಿ 160 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರ ರಚಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತ್ತು. ಆಗ ಬಿಜೆಪಿ ಮುಖಂಡರೆಲ್ಲ ಸಿಹಿ ನೀಡಿ ಸಂತಸ ಪಟ್ಟುಕೊಂಡರು. ಆದರೆ ಚುನಾವಣೆಯ ಅಂತ್ಯಕ್ಕೆ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸಿಕ್ಕಿದ್ದು ಬರೀ 77 ಸ್ಥಾನ ಮಾತ್ರ.

ಈಗ ಮೋದಿಗೆ ಗೋಡಿ ಮೀಡಿಯಾ ಕೊಟ್ಟಿರುವ 400 ಸೀಟುಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಗೆ 200 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಸ್ಥಾನಗಳೇ ಬರುತ್ತವೆ. ಮತ ಎಣಿಕೆ ವೇಳೆ ನಿಜವಾದ ಫಲಿತಾಂಶ ಹೊರಬೀಳಲಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಶಿವಸೇನೆಯ (ಉದ್ದವ್) ಸಂಜಯ್ ರಾವತ್

ಶಿವಸೇನೆಯ (ಉದ್ದವ್) ಸಂಜಯ್ ರಾವತ್, ” ಚುನಾವಣೋತ್ತರ ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳೆಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುವ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವುದು CORPORATE ಆಟವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಹಣ ಪಾವತಿಸಿದರೆ, ಅವರು ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಯಾರು ಹೆಚ್ಚು ಹಣ ಕೊಡುತ್ತಾರೋ ಅವರ ಪರವಾಗಿ ಭವಿಷ್ಯ ನುಡಿಯುವುದು ಆ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಕೆಲಸವಾಗಿದೆ. ಇಂಡಿಯಾ ಮೈತ್ರಿಕೂಟ 295 ರಿಂದ 310 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಪಡೆದು ಸರ್ಕಾರ ರಚಿಸುವುದು ಖಚಿತ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

Related Posts