ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ತನಿಖೆಗೆ ಹೋದ ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಂದ ದಾಳಿ! » Dynamic Leader
July 14, 2024
ದೇಶ

ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ತನಿಖೆಗೆ ಹೋದ ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಂದ ದಾಳಿ!

ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ: ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಪಡಿತರ ಹಗರಣದ ತನಿಖೆಗೆ ತೆರಳಿದ್ದ ಜಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಆ ಪ್ರದೇಶದ ಜನರು ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ. ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ನೇತೃತ್ವದ ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಆಡಳಿತ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. ಪಡಿತರ ಹಗರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಕಳೆದ ಹಲವು ತಿಂಗಳಿಂದ ಜಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ದಾಳಿ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆ ಮೂಲಕ ಇಂದು (ಜ.5) ಬೆಳಗ್ಗೆ ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷದ ಷಹಜಹಾನ್ ಶೇಖ್ ಅವರ ಮನೆಯ ಶೋಧಕ್ಕೆ ತೆರಳಿದ್ದರು.

ಅವರು ಸಂದೇಶಕಲಿ ಪ್ರದೇಶದ ಬಳಿ ಹೋದಾಗ, ಸದರಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದ 200ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಳೀಯ ಜನರು ಜಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಅರೆಸೇನಾ ಪಡೆಗಳನ್ನು ಸುತ್ತುವರಿದು ಹೊಡೆದು ಓಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಅವರ ಕಾರಿನ ಗಾಜುಗಳು ಮುರಿದು ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗಿವೆ; ಕೆಲ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ತಲೆಯಿಂದ ರಕ್ತ ಸುರಿಯುತ್ತಿತ್ತು. ಅವರನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ತನಿಖೆಗೆ ಹೋದ ಜಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರು ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿದ ಘಟನೆಯಿಂದ ಅಲ್ಲಿ ಗದ್ದಲ ಉಂಟಾಗಿದೆ.

Related Posts