ಬಿಜೆಪಿ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಬಂದೂಕು ಸಂಸ್ಕೃತಿ: ಭಾರತವನ್ನು ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿ ಮೋದಿಗೆ ಸೆಡ್ಡು ಹೊಡೆದ ಮೆಹಬೂಬಾ! » Dynamic Leader
July 12, 2024
ದೇಶ

ಬಿಜೆಪಿ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಬಂದೂಕು ಸಂಸ್ಕೃತಿ: ಭಾರತವನ್ನು ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿ ಮೋದಿಗೆ ಸೆಡ್ಡು ಹೊಡೆದ ಮೆಹಬೂಬಾ!

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಗಲಭೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ. ಅದರಲ್ಲೂ ಮಣಿಪುರದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಕೋಮುಗಳ ನಡುವಿನ ಸಂಘರ್ಷ ದೊಡ್ಡ ಹಿಂಸಾಚಾರಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿದೆ. ಈ ಘಟನೆ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಭಾರೀ ಆಘಾತವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ್ದರೂ, ಮೋದಿ, ಅಮಿತ್ ಶಾ ಮತ್ತು ಮಣಿಪುರ ರಾಜ್ಯದ ಬಿಜೆಪಿ ಸರ್ಕಾರ ಮೌನವಾಗಿದೆ.

ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳ ‘ಇಂಡಿಯಾ’ ಮೈತ್ರಿ ಕೂಟ ಕೈಗೊಂಡ ವಿವಿಧ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳ ನಂತರ ಈ ಘಟನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮೋದಿ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಬಾಯಿ ತೆರೆದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ ಈ ವಿಷಯ ಇನ್ನೂ ಮುಗಿದಿಲ್ಲ. ಈ ಮಧ್ಯೆ ಹರ್ಯಾಣದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವ ಹಿಂದೂ ಪರಿಷತ್ ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಮೆರವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಧಾರ್ಮಿಕ ಗಲಭೆ ಉಂಟು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಮುಸ್ಲಿಂ ಜನರ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಲಾಯಿತು.

ಇದಲ್ಲದೇ ಪ್ರಾಣಹಾನಿಯ ಜತೆಗೆ ಅವರ ಮನೆ ಮತ್ತಿತರ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ದೋಚಲಾಯಿತು. ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೀಗೆಯೇ ಮುಂದುವರಿಸುವ ಬಿಜೆಪಿಯನ್ನು ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಜನರು ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯ ಮುಖಂಡರು ಟೀಕಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಘಟನೆಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಗಣೇಶ ಚತುರ್ಥಿ ಮೆರವಣಿಗೆ, ರಾಮ ಜಯಂತಿ ಮುಂತಾದ ಅನೇಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಘಪರಿವಾರ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಗಲಭೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತಿವೆ.

ಈ ಹಿನ್ನಲೆಯಲ್ಲಿ ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮೆಹಬೂಬಾ ಮುಫ್ತಿ ಅವರು ಈ ಎಲ್ಲಾ ಘಟನೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಕಟುವಾಗಿ ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಕುರಿತು ಖಾಸಗಿ ದೂರದರ್ಶನವೊಂದಕ್ಕೆ ನೀಡಿರುವ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ, “ಇಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾಚಾರ್ ತಾಂಡವವಾಡುತ್ತಿದೆ. ಎಲ್ಲೆಡೆ ಬಂದೂಕು ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಎದ್ದು ಕಾಣುತ್ತಿದೆ.

ಬಿಜೆಪಿಯವರು ಹಬ್ಬಿಸಿದ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನೋಡಬಹುದು. ಪರಸ್ಪರ ಕೊಲ್ಲಲು ಸಹ ಅವರು ಬಂದೂಕು ಬಳಸಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಮತ್ತು ಸಿರಿಯಾದಂತಹ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವಂತಹ ಘಟನೆಗಳು. ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ‘ಅಲ್ಲಾಹು ಅಕ್ಬರ್’ ಎಂದು ಕೂಗುತ್ತಾ ಜನರನ್ನು ಕೊಲ್ಲುತ್ತಾರೆ; ಇಲ್ಲಿ ‘ಜೈ ಶ್ರೀ ರಾಮ್’ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅದಕ್ಕೂ ಇದಕ್ಕೂ ಏನು ವ್ಯತ್ಯಾಸ?

ಇಲ್ಲಿ ಜನರು ಬಂದೂಕು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದರೆ, ಅದಕ್ಕೆ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯೇ ಕಾರಣ. ಆದರೆ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರೀತಿ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಗೋಡ್ಸೆ ಇಂಡಿಯಾವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಅವರಿಗೂ ಗಾಂಧಿ, ನೆಹರು ಮತ್ತು ವಲ್ಲಭಭಾಯಿ ಪಟೇಲ್ ಅವರ ಕಲ್ಪನೆಯ ಭಾರತದ ನಡುವಿನ ಯುದ್ಧವಾಗಿದೆ.

‘ಇಂಡಿಯಾ’ ಮೈತ್ರಿಕೂಟ ಸರಿಯಾದ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದೆ. ಧರ್ಮಾಂಧತೆಗೆ ವಿರುದ್ಧದ ಈ ಹೋರಾಟವನ್ನು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಮುನ್ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡು ಬಿಜೆಪಿ ಸರ್ಕಾರಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ನಡೆಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಸವಾಲಿನ ಕೆಲಸವಾಗಲಿದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ‘ಇಂಡಿಯಾ’ ಬಿಜೆಪಿಯನ್ನು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರ ಗುಪ್ತಚರ ಸಂಸ್ಥೆಯಂತಹ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನೂ ಎದುರಿಸಲಿದೆ.

ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯವರು ನೀಡಿದ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಜನರಿಗೆ ತಲುಪಿಸದೆ, ಅವರು ಹಿಂದಿನದನ್ನು ಮಾತ್ರ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ; ಅವರು ದೇಶದ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಶಾಂತವಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದ ವಿಶೇಷ ಸ್ಥಾನಮಾನದ 370ನೇ ವಿಧಿಯನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ, ಕಾಶ್ಮೀರವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂಬುದು ಸುಳ್ಳು. ಜಮ್ಮುವಿಗೆ ಭಾರಿ ಹೊಡೆತ ಬಿದ್ದಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

Related Posts